Lifestyle, Life Skills and Tips

Mambo matano ya uongo, utakayoyasikia kuhusu maisha ya chuo.

Hakuna kitu ambacho hautakisikia kuhusu hatua yoyote unayoiendea maishani, na hivyo pia hata ukiwa unaenda chuo au ukiwa chuo, utasikia maneno mbalimbali. Mengi yatakuwa ya ukweli lakini pia mengine yatakuwa ya uongo, na leo nitaongelea machache ya uongo ambayo niliambiwa.

-Chuoni bata

AH, hili linaongelewa sana, na utaambiwa sana au hata umeanza kuamini hili. Ukibalance muda wako unaweza ukaenjoy maisha ya chuo kwasababu ya uhuru utakaokuwa nao, ila sio bata kwamba maisha ya chuo ni rahisi, sio rahisi. Kiukweli maisha ya chuo yanastress sana, hasa demand zake zinavyokuwa nyingi, kwahiyo jua kubalance muda wako. Na utapata muda wa kula bata ila sio kwamba maisha yako yatakuwa bata muda wote.

-Kila somo liwe na daftari lake

True story, nahisi nimemaliza chuo na macounter manne kama sio matatu. Nilinunua counter moja ambalo lilikaa semister mbili na kila mwaka nilikuwa naongeza ili kujisikia kwamba nimebadilika mwaka wa chuo ila yalikuwa hayajajaa. Kutokana na soft copies ambazo unaweza kuzisoma kwenye smarhone ama laptop, muda mwingi unajikuta unatumia soft copy kuliko kuandika. (Ila usiwaambie malecturer kwamba umeona nimeandika hivi???)

-Bila laptop, chuoni hauwezi soma

Labda niseme hivi, kuna matumizi mengi ambayo kuwa na laptop yangekusaidia, lakini asilimia 80 ya jinsi tunavyotumia laptop chuo ni kwaajili ya movie. Wengi tulikuwa tunaitumia hivyo. Kama kweli kusoma hata smartphone unaweza kusomea na nina mifano mingi ya wanafunzi ambao walitumia smartphone tu kusomea na tumemaliza nao. Kwahiyo isikupe presha sana kama hauna uwezo wa kununua sasa, utanunua tu utakapofanikiwa kiuchumi au utakapoona umuhimu wake, usijipe presha kwasababu ya laptop, smartphone inatosha.

Usipopata mchumba/mume/mke chuoni huwezi pata tena

Ni hivi, unaenda chuo kusoma, sio kutafuta mke/mume, ukimpata tunamshukuru Mungu na usipompata sawa, na statistics zinaonyesha ni asilimia chache sana ya mahusiano ya chuo ndio hufikia mpaka ndoa, na hata hivyo watu hukutana sehemu mbalimbali sio lazima iwe chuoni,usiwe na papara na kwenda kutafuta yasiyokupeleka.

-Chuoni hakuna kufeli

Okay, najua huku shuleni tulikuwa ukifeli ndio inaonekana kama mwisho wa dunia na ndio maana supp, carry na disco havionekani kama vikubwa kwasababu havioneshi kukunyima nafasi nyingine tena kama mitihani ya NECTA. Ila usichezee elimu ya chuo lwasababu ‘kufeli’ kwake hakufanani na ulikokuzoea.

Na hayo ndio mambo niliyoambiwa kuhusu maisha ya chuo, ambayo niliyaprove kuwa ya uongo.

Niambie na wewe, ni mambo gani umeambiwa ambayo ni ya uongo kuhusu maisha ya chuo.

Eunice

❤

Author

24, proud Tanzanian, bookworm, beach lover, loud laugher,conversationalist, deep thinker, public foodie, authentic writer and globetrotter.

Comments

Jessy
May 6, 2019 at 3:21 pm

Bora uuwaambie



Praygod
May 6, 2019 at 4:03 pm

I’m glad you wrote this article, I just hope the target group will read it?



Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: